HỎI ĐÁP PHÁP LUẬT VỀ NGHỊ ĐỊNH 32/2017/NĐ-CP

Ngày cập nhật: 12/09/2017

Hỏi :(VDB - congthongtin@vdb.gov.vn)

Thời hạn cho vay tối đa đối với các dự án thuộc Danh mục được vay vốn tín dụng đầu tư của Nhà nước quy định như thế nào?

Trả lời :

Theo Điều 8 nghị định 32 quy định về thời hạn cho vay, thời hạn cho vay tối đa đối với các dự án thuộc Danh mục được vay vốn tín dụng đầu tư của Nhà nước quy định như sau:
- 15 năm đối với dự án đầu tư thuộc nhóm A (trước đây là 12 năm);
- 12 năm đối với các dự án còn lại.
- Thời hạn cho vay được xác định theo khả năng thu hồi vốn, khả năng trả nợ của khách hàng phù hợp với đặc điểm sản xuất, kinh doanh của dự án.
   Ngân hàng Phát triển Việt Nam quyết định thời hạn cho vay dựa trên kết quả thẩm định đối với từng dự án và trình Thủ tướng Chính phủ xem xét, quyết định đối với các dự án đặc biệt cần vay vượt quá thời hạn.

Khách online:15604
Lượt truy cập: 6269574